LIÊN MINH FMW - IKARIAM
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
LIÊN MINH FMW - IKARIAM

Friends - Money - Woman

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
_ON_

Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Empty
Bài gửiTiêu đề: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeFri Jan 30, 2009 3:48 am

1/ HIỆN TẠI KHÔNG XÂY CUNG ĐIỆN LV 4:
vì khi ra bản 3.0 sẽ rẻ hơn hiện tại 70%.
2/ TÍCH TRỮ LƯU HUỲNH:
cung điện bản 3.0 sẽ cần LƯU HUỲNH=>để có 5 thành phố không có THAM NHŨNG cần tổng cộng 45k lưu huỳnh. Hãy gom lưu huỳnh ngay vì bây giờ không ai để ý điều này, đi trước luôn có lợi hơn đi sau. Và trên diễn đàn cũng chưa ai biết điều này. Nếu mua nhiều hơn sau này có thể bán lại giá cao .
3/TÍCH TRỮ GOLD:
vì với 3 triệu gold hiện tại chỉ lên đc 53 thuyền và đc thêm 7k5 điểm, trong khi wa 3.0 sẽ là 30 000 điểm và 72 thuyền. 30 000 điểm là gấp 1.5 lần điểm hiện tại là gấp 1.5 lần điểm hiện tại của chúng ta.
4/ XÂY TÒA THỊ CHÍNH LÊN LV 20:
vì 3.0, tòa lvl 18 cần 31 000 cẩm thach, 20 là 47 000 cẩm thạch => KHÔNG BAO GIỜ XÂY ĐƯỢC. vậy thì HÃY XÂY NGAY BÂY GIỜ ĐỂ TỐN ÍT CHI PHÍ HƠN.
5/ XÂY BẢO TÀNG LÊN LV8:
vì 3.0 bảo tàng lvl 8 la 27 000 trong khi hiện giờ chỉ 7 000.
6/ XÂY HỌC VIỆN LÊN LV 16:
TẬP TRUNG NGHIÊN CỨU, vì 3.0 điểm nghiên cứu sẽ gấp 6 tức là chỉ cần nghiên cứu riêng robo đã có 6000 điểm.
7/XÂY TƯỜNG LÊN LV 20:
bản 3.0 tường lvl 18 là 29k cẩm thạch, lvl 20 là 41kccẩm thạch => HÃY XÂY BÂY GIỜ.
Hãy thực hiện hết 7 điều trên NGAY LẬP TỨC vì chúng ta chỉ còn 2 TUẦN. Nếu mọi ng thực hiện hết 7 điều trên trước khi bản 3.0 ra . Thì khi bản 3.0 ra mỗi người chúng ta ít nhất sẽ là 120k điểm -

Chi tiết 1 thành phố lý tưởng trước khi 3.0 ra đời:
1/ Học viện: lvl 16

2/ Tòa thị chính: lvl 20

3/ Tường thành: lvl 20

4/ Bảo tàng: lvl 8

5/ Quán rượu: lvl 13

6/ Nơi ẩn náu: lvl 13

7/ Trại lính: lvl 15

8/ Xưởng đóng tàu: lvl 15

9/ Cung điện/ phủ: lvl 3

Thứ tự yêu tiên từ trên xuống (nghĩa là 1-2-3-4 là quan trọng nhất- buộc phải đạt dc)

***quán rượu lvl 13 la ĐỦ rồi. tòa lvl 20 chỉ cần bảo tàng lvl 8 và rượu lvl 13 là thừa sức max dân số.
Về quân sự
ko cần nhìu, chỉ cần bảo đảm số lượng quân lính như sau:
Quân bộ:

200 Phalanx

4 bác sĩ

Quân thủy:

40 phun lửa

Hoặc: 15 tàu hơi nước
Nâng cấp lính:
KHÔNG nên nâng ở 2.8. Phí tài nguyên vì 3.0 rẻ hơn.
Lưu ý là nâng lính KO dc cộng điểm. Do đó ko nên phí thủy tinh bây giờ. Dùng vào việc nghiên cứu và xây học viện.
Level mỏ:
đã tính toán kĩ lưỡng (dựa vào nhu cầu, lợi thế) mức tài nguyên khai thác cần phải đạt dc khỉ 3.0 ra đời:

Gỗ: cực kì khan hiếm ở 3.0

Mỏ gỗ: lvl 15

Nho: cần phải đạt sản lượng 320 nho/giờ để có thể cung cấp cho 4 tp lvl 20

Mỏ nho: lvl 13

Cầm thạch: chúng ta đã đạt dc phần lớn lvl nhà cần phải có trc khi 3.0 ra đời => ko cần xây dựng nhìu NGOÀI mấy cái nhà mới giúp tăng sản lượng:

Mỏ cẩm thạch: lvl 11

Thủy tinh: ko cần nhìu nữa do học viện đã đạt lvl 16, nâng cấp lính đã hoàn chỉnh.

Mỏ thủy tinh: lvl 11
Lưu huỳnh: ko có j cần hơn do lính phải tạo nhìu gấp 3, cung điển/ phủ yêu cầu luu huỳnh để xây dựng/

Mỏ lưu huỳnh: lvl 13-14
Thuyền giao dịch
Với 3 triệu gold, ở 2.8 chỉ mua dc tới 51 chiếc thuyền và dc thêm 7500 tổng điểm

Với 3 triệu gold, ở 3.0 sẽ mua dc 72 chiếc thuyền và dc thêm những 30 000 tổng điểm

Lợi thế cực lớn khi để dành gold wa 3.0 mới mua thuyền.

Chỉ mua 40 thuyền, để danh ít nhất 3 triệu gold trc khi wa 3.0
Tài nguyên dự trữ:
đây là lượng tài nguyên càn phải dự trữ NẾU đã hoàn thành xong những yêu câu trên (nếu đã hoàn tất xong các nhà, quân sự hoàn chỉnh, nâng cấp xong xuôi => NGỪNG xây dựng để dự trữ tài nguyên wa 3.0)

Gỗ: 120 000

Thủy tinh: 5 000

Nho: 10 000

Cẩm thạch: 15 000

Lưu huỳnh: 25 000
Các bạn chú ý hiện giờ chưa có lịch chính thức , tuy nhiên để hạn chế thiệt hại cho người chơi các bạn nên lưu ý một số điểm sau

- Tài nguyên đang tải lên tàu có thể bị mất ( hoặc không ) trong quá trình update
- Tất cả chiến tranh , vận chuyển đang trong quá trình thực hiện sẽ bị quay trở lại nơi xuất phát
- Các mỏ tài nguyên trong quá trình nâng cấp thì sau khi update sẽ hoàn tất ngay lập tức không tiếp tục tính giờ
- Các công trình vẫn tiếp tục tính giờ
- Quán rượu sẽ tăng độ vui vẻ ít hơn trong phiên bản mới ( +60 ) bản cũ là ( +80 )
- Tàu hàng tối đa từ 120 --> 160

Đc chôm từ diễn đàn của lm 5157
JyNego

JyNego

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeFri Jan 30, 2009 1:44 pm

Hĩ, mình đã nghiên cứu gần hết những thứ có thể! Jờ còn lại toàn những công trình mà chờ dài cổ mới xong!
XxHunterxX

XxHunterxX

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeMon Feb 02, 2009 10:03 am

Ngày update chính thức là ngày nào nhỉ?
JyNego

JyNego

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeTue Feb 03, 2009 2:10 pm

XxHunterxX đã viết:
Ngày update chính thức là ngày nào nhỉ?
Hình như là 19/2
onealvahell86

onealvahell86

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeFri Feb 06, 2009 4:52 pm

Hix hix Sad ngheo` ngheo` ma qua 3.0 chac die luon qua' , up ko kip rui` cheers
mr_right_16

mr_right_16

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeSat Feb 07, 2009 11:20 am

Mỏ nho13 chỉ dc 167 nho/h thôi bạn hiền ah
mr_right_16

mr_right_16

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeSat Feb 07, 2009 11:21 am

Nhầm, 14 mới dc 167. Lên 3.0 lấy đâu ra nho bi h
mr_right_16

mr_right_16

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitimeSat Feb 07, 2009 11:23 am

Tình hình là Right đang có 4 toà thị chính lv19, 4 nhà nghiên cứu mới lv13, 4 bảo tàng lv6, 4 quán rượu lv12, tường thành từ 13-16. Còn mấy ngày nữa lên 3.0 phải nâng cấp nhà nghiên cứu đã. Thuỷ tinh thì full mà không có gỗ
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)   Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0) Icon_minitime

Khẩn Cấp Mong Anh Em Tham Khảo Để Xây Nhà (chuẩn bị cho update 3.0)
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tham khảo - Mức độ rủi ro của điệp viên
» Em can` giai quyet' gap' mong may a giup' do